
Fomu ya Mwakilishi
Vodacom Tanzania PLC
(Imesajiliwa ndani ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania)
(Namba ya Usajili 38501)
(ISIN: TZ1996102715 Ticker code: VODA)
(“Vodacom” au “Kampuni”)

Kifungu A
Ijazwe na wanahisa wote

Jina Kamili

Namba ya hati ya hisa (CDS A/c No)

Idadi ya hisa mwanahisa anazomiliki

Kifungu B
Ijazwe na wanahisa watakaoteuwa wawakilishi (na si Mwenyekiti) kuhudhuria mkutano kwa niaba yao

Mimi(Sisi), mwenye/wenye hati ya hisa zenye idadi ya hisa za kampuni kwa mujibu wa kifungu A, namteua/tunamteua (angalia maelekezo namba 1&2)

au akishindwa yeye

au akishindwa yeye

au akishindwa yeye Mwenyekiti wa mkutano mkuu wa mwaka kuwa mwakilishi wangu/wetu kuhudhuria, kushiriki mijadala na kupiga kura kwa niaba 
yangu/yetu katika mkutano mkuu wa mwaka utakaofanyika katika Ukumbi wa Mlimani City Jumatatu, tarehe 1 Oktoba 2018 kwa lengo la kutoa maamuzi 
na kupitisha maazimio ya kawaida na maalum, kupiga kura ya kuafiki au kutokuafiki au kutoshiriki kwenye upigaji kura kulingana na hisa zilizoandikishwa 
kwa jina langu/letu. 

Kifungu C
Ijazwe na wanahisa wote

Weka alama x kwenye kisanduku kulingana na matakwa yako.
Vinginevyo mwakilishi wako atapiga kura atakavyoona inafaa.

Naafiki Siafiki Sishiriki

1. Azimio ka kawaida namba 1
Kupokea taarifa za fedha za mwaka

2. Azimio la kawaida namba 2
Kumchagua Diego Gutierrez kuwa Mkurugenzi

3. Azimio la kawaida namba 3
Kumchagua Kenneth Gomado kuwa Mkurugenzi

4. Azimio la kawaida namba 4
Kumchagua Sylvia Mulinge kuwa Mkurugenzi

5. Azimio la kawaida namba 5
Kumchagua tena Andries Delport kuwa Mkurugenzi

6. Azimio la kawaida namba  6
Kumchagua tena Jacques Marais kuwa Mkurugenzi

7. Azimio la kawaida namba  7
Kumchagua tena Matimba Mbungela kuwa Mkurugenzi

8. Azimio la kawaida namba  8
Kumchagua tena Margaret Ikongo kuendelea kuwa mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji.

9. Azimio la kawaida namba  9
Kumchagua tena Thembeka Semane kuendelea kuwa mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji.

10. Azimio la kawaida namba 10
Kumchagua tena Winifred Ouko kuendelea kuwa mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji. 

11. Azimio la kawaida namba  11
Kuichagua PricewaterhouseCoopers Inc. kukagua hesabu za kampuni

12. Azimio la kawaida namba 12
Kuidhinisha gawio la hisa la shilingi za kitanzania 17.33 kwa kila hisa

13. Azimio la kawaida namba 13
Kuidhinisha malipo ya wakurugenzi wasio watendaji ya dola za Kimarekani 481 000 kwa mwaka

14. Azimio maalum namba 1
Kuidhinisha marekebisho ya kanuni za Kampuni

15. Azimio maalum namba 2
Kuongeza umiliki wa Vodacom Group Limited katika kampuni ya Vodacom Tanzania

Imetiwa sahihi tarehe    mwezi Septemba 2018

Sahihi:  Sahihi::  

Fomu ya mwakilishi iliyojazwa iwasilishwe kwa Katibu wa Kampuni ya Vodacom Tanzania PLC kabla saa 4 asubuhi, Alhamisi 
tarehe 27 Septemba 2018.



Maelekezo ya fomu ya mwakilishi

1.  Mwanahisa anayepaswa kuhudhuria katika mkutano mkuu anaweza kuteua mwakilishi wake kuhudhuria, kutoa maoni na kupiga kura 
kwa niaba yake. Mwakilishi sio lazima awe mwanahisa wa kampuni. Kwa makampuni, fomu ya mwakilishi ijazwe na afisa mwenye 
mamlaka na iwekwe muhuri wa Kampuni husika. 

2.  Weka alama ‘X’ kwenye eneo la kujaza kwenye fomu kulingana na kura unayotaka kupiga katika agenda husika. Iwapo utapenda kupiga 
kura kwa hisa pungufu ya hisa unazomiliki, onyesha idadi ya hisa pungufu ambazo ungependa zipige kura. Iwapo maelekezo haya 
hayatazingatiwa, mwakilishi atapiga kura atakavyoona inafaa.

3.  Mwanahisa anaweza kuweka jina la mwakilishi/wawakilishi wake kwenye sehemu iliyoonyeshwa kwenye hii fomu bila kufuta kipengele 
cha kuwakilishwa na "Mwenyekiti wa Mkutano Mkuu wa mwaka" kilichopo chini ya sehemu ya kuandika majina ya wawakilishi. Mwanahisa 
atapaswa kuweka sahihi yake iwapo atafuta kipengele hicho. Mwakilishi ambaye jina lake limejazwa likiwa la kwanza kwenye fomu ya 
uwakilishi akihudhuria mkutano mkuu ndiye atahusika kufanya maamuzi.

4.  Fomu za mwakilishi zilizojazwa pamoja na hati ya hisa au risiti ya uwekezaji ya DSE ya mwanahisa, ziwasilishwe kwa Katibu wa Kampuni 
- ghorofa ya 7, Vodacom Tower, Ursino Estate, Kiwanja na 23, Barabara ya Bagamoyo, Dar es Salaam, Tanzania kabla ya saa 4 asubuhi siku 
ya Alhamisi tarehe 27 Septemba 2018. Aidha, fomu zinaweza kusainiwa kisha kuzituma kwa barua pepe ya investorrelations@vodacom.
co.tz zikiwa katika mfumo wa PDF na mwakilishi awasilishe nakala halisi ya fomu ya mwakilishi siku ya mkutano mkuu. 

5.  Kujaza na kuwasilisha fomu za mwakilishi hakumzuii mwanahisa kuhudhuria mkutano mkuu wa mwaka na kupiga kura mwenyewe 
badala ya mwakilishi wake aliyemchagua ambaye hataruhusiwa tena kumuwakilisha.

6.  Mwanahisa akifanya masahihisho/mabadiliko yoyote kwenye fomu ya mwakilishi, atapaswa kuwekwa sahihi yake pembeni ya 
masahihisho/mabadiliko hayo.

7.  Wenye hisa wenye umri mdogo kisheria wanapaswa kusimamiwa na wazazi/walezi wao ambao watapaswa kuwa na nyaraka za kisheria za 
kuwathibitisha.

8.  Mwenyekiti wa Mkutano Mkuu wa mwaka atakubali fomu ya mwakilishi itakavyokuwa imejazwa tofauti na matakwa haya iwapo ataridhika 
na namna ambavyo mwanahisa atapenda kupiga kura.

9. Kwa wale wenye hisa za pamoja/vikundi:
 g Yeyote kati yao anaweza kutia sahihi kwenye fomu hii
 g Kura ya mwanahisa mkubwa (ukubwa wa hisa utajulikana kulingana na majina yaliorodheshwa kwenye rejista ya wanahisa wa 

Kampuni) itakayopigwa na yeye binafsi au kutumia mwakilishi, ndio itakayoruhusiwa kwa niaba ya wanahisa wenzake kwenye 
kikundi.

Ms.Caroline Mduma
Katibu wa Kampuni

Ghorofa ya 7, Vodacom Tower, Ursino Estate 
Kiwanja na 23, Barabara ya Bagamoyo 
P.O. Box 2369
Dar es Salaam
Barua

E-mail: investorrelations@vodacom.co.tz

Vodacom Tanzania PLC Taarifa ya Mwaka kwa mwaka ulioishia tarehe 31 Machi 2018


